Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh:
Tặng quà cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn
(QBĐT)- Vừa qua, Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh đã triển khai hoạt động hỗ trợ, tặng quà cho các em có hoàn cảnh khó khăn ở các địa phương.
![]() |
Cụ thể, tại xã Trường Xuân và Trường Sơn (Quảng Ninh), Quỹ Bảo trợ trẻ em đã trao 350 suất quà cho các em, gồm: Áo, mũ ấm và chăn với tổng giá trị 175 triệu đồng.
Cùng với đó, đơn vị đã thăm hỏi và trao hỗ trợ cho các hoàn cảnh khó khăn, như: trẻ sơ sinh có mẹ bị nhiễm Covid-19, trẻ mồ côi có bố hoặc mẹ chết do Covid-19 (ở miền Nam nhưng có hộ khẩu ở Quảng Bình) với tổng số tiền 44 triệu đồng.
![]() |
Đây là những hoạt động góp phần giúp các em vượt qua khó khăn và vươn lên trong cuộc sống.
Hiền Phương
Ý kiến của bạn (Vui lòng gõ tiếng Việt có dấu.)
.